Hà Giang xây dựng hạ tầng để phát triển du lịch bền vững
Trong 6 tháng đầu năm, lượng khách du lịch đến tỉnh đạt 1 triệu 106 nghìn lượt người, tăng 72,06% so với cùng kỳ năm 2021, đạt 73,7% kế hoạch năm 2022. Doanh thu từ du lịch đạt 2.211 tỷ đồng. Đây là kết quả rất đáng mừng của ngành du lịch Hà Giang sau đại dịch Covid-19. Tại Hội nghị lần thứ 9 Ban Chấp hành Đảng bộ tỉnh, Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh đã chỉ đạo là cần chuẩn bị tốt hạ tầng du lịch để phấn đấu hết năm thu hút khách du lịch lên với Hà Giang đạt trên 2 triệu lượt. Đồng thời tăng cường áp dụng công nghệ số để phát triển du lịch bền vững hơn.
Hà Giang xây dựng hạ tầng để phát triển du lịch bền vững
![]() |
Riêng trong 6 tháng đầu năm 2022, huyện Đồng Văn đã đón 221 nghìn du khách, vượt 54% so với cùng kỳ |
![]() |
Trong 6 tháng đầu năm 2022, huyện Mèo Vạc đón trên 170.700 lượt khách, đạt 85,37% so với kế hoạch năm |