(baotintuc.vn) Hà Giang: Tâm lũ Xuân Minh oằn mình sau thiên tai
Trong hai ngày 15-16/9/2022, do ảnh hưởng của thiên tai, nhiều địa phương của tỉnh Hà Giang có mưa to đến rất to trong nhiều giờ, kéo theo đó là lũ ống, lũ quét gây thiệt hại cả về người và tài sản.
Xã Xuân Minh, huyện Quang Bình là địa bàn chịu tác động nặng nề nhất trong đợt lũ này. Theo nhiều người dân cho biết, đây là trận lũ lịch sử, sau hơn 30 năm trở lại đây mới có một trận lũ lớn như vậy. Tới nay, dù lũ đã đi qua được vài ngày, nhưng công tác khắc phục thiệt hại do thiên tai gây ra vẫn gặp rất nhiều khó khăn.
Nam Thái (TTXVN)