Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh viếng anh linh Anh hùng Liệt sỹ tại Đền thờ Liệt sỹ điểm cao 468
CTBTG - Sáng 12.7, nhân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ (27.7.1947 – 27.7.2022), đồng chí Đặng Quốc Khánh, Ủy viên T.Ư Đảng, Bí thư Tỉnh ủy, Trưởng đoàn ĐBQH khóa XV đơn vị tỉnh Hà Giang đã đến dâng hoa, dâng hương tri ân các Anh hùng Liệt sỹ (AHLS) tại Đền thờ Liệt sỹ điểm cao 468, thôn Nặm Ngặt, xã Thanh Thủy (Vị Xuyên). Cùng tham gia có lãnh đạo đoàn ĐBQH, Thường trực HĐND – UBND tỉnh; lãnh đạo các Ban Xây dựng Đảng Tỉnh ủy; lãnh đạo Bộ CHQS tỉnh, một số ngành và các huyện, thành phố.* Giới thiệu: Tác phẩm Đón Anh Về của Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh* Lễ truy điệu và an táng các Anh hùng liệt sỹ hy sinh trong chiến đấu bảo vệ biên giới phía Bắc của Tổ quốc* Chương trình tặng quà tri ân kỷ niệm 75 năm Ngày Thương binh - Liệt sỹ
![]() |
Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh và các đồng chí lãnh đạo tỉnh dâng hương viếng anh linh Anh hùng Liệt sỹ |
![]() |
Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh dâng hương viếng anh linh Anh hùng Liệt sỹ |
![]() |
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh dành phút mặc niệm tưởng nhớ công lao các Anh hùng Liệt sỹ. |
![]() |
Các đồng chí lãnh đạo tỉnh dâng lễ viếng anh linh các Anh hùng Liệt sỹ. |
![]() |
Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh ghi sổ vàng truyền thống tại Đền thờ Liệt sỹ điểm cao 468. |
![]() |
Bí thư Tỉnh ủy Đặng Quốc Khánh thăm hỏi, nghe chuyện kể của các cựu chiến binh đã tham gia chiến đấu tại mặt trận Vị Xuyên. |